กีฬาวอลเลย์บอลในกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 42
"วอลเลย์บอล" ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 42 สุพรรณบุรีเกมส์
- มีชิงชัย 2 เหรียญทอง คือ ทีมชาย และทีมหญิง
- มีทีมที่เข้าร่วมการแข่งขัน ทีมชาย 10 ทีม และทีมหญิง 10 ทีม
- สนามแข่งขัน :โรงเรียนกรรณสูตศึกษาลัย
- แข่งขันระหว่างวันที่ 5-14 มกราคม พ.ศ. 2557
ทีมชาย[แก้]
รอบแรก[แก้]
ทีมชาย สาย ก.[แก้]
อันดับ | ทีมจังหวัด | แต้ม | การแข่งขัน | แต้มSET | แต้มลูก | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ชนะ | แพ้ | ได้ | เสีย | Ratio | ได้ | เสีย | Ratio | |||
1 | สุพรรณบุรี | 8 | 3 | 0 | 9 | 2 | 4.500 | 255 | 205 | 1.244 |
2 | กรุงเทพมหานคร | 6 | 2 | 0 | 6 | 1 | 6.000 | 171 | 134 | 1.276 |
3 | ร้อยเอ็ด | 4 | 1 | 2 | 5 | 6 | 0.833 | 239 | 228 | 1.048 |
4 | อุบลราชธานี | 3 | 1 | 2 | 4 | 6 | 0.667 | 199 | 222 | 0.896 |
5 | ชุมพร | 0 | 0 | 3 | 0 | 9 | 0.000 | 150 | 225 | 0.667 |
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
2 มกราคม | 09.00น. | ร้อยเอ็ด | 0–3 | กรุงเทพมหานคร | 14-25 | 23-25 | 22-25 | 59-75 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
2 มกราคม | 11.00น. | ชุมพร | 0-3 | อุบลราชธานี | 15-25 | 14-25 | 22-25 | 51-75 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
3 มกราคม | 13.00น. | ร้อยเอ็ด | 2-3 | สุพรรณบุรี | 22-25 | 25-22 | 23-25 | 25-18 | 10-15 | 105-105 | Report[ลิงก์เสีย] |
4 มกราคม | 11.00น. | ร้อยเอ็ด | 3-0 | ชุมพร | 25-11 | 25-22 | 25-15 | 75-48 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
4 มกราคม | 13.00น. | อุบลราชธานี | 0-3 | สุพรรณบุรี | 19-25 | 13-25 | 17-25 | 49-75 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
5 มกราคม | 09.00น. | กรุงเทพมหานคร | 3-1 | อุบลราชธานี | 25-14 | 21-25 | 25-20 | 25-16 | 96-75 | Report[ลิงก์เสีย] | |
6 มกราคม | 09.00น. | ชุมพร | 0-3 | สุพรรณบุรี | 20-25 | 16-25 | 15-25 | 51-75 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
7 มกราคม | 11.00น. | กรุงเทพมหานคร | ชุมพร | [ Report] | |||||||
8 มกราคม | 13.00น. | ร้อยเอ็ด | อุบลราชธานี | [ Report] | |||||||
9 มกราคม | 11.00น. | กรุงเทพมหานคร | สุพรรณบุรี | [ Report] |
ทีมชาย สาย ข.[แก้]
อันดับ | ทีมจังหวัด | แต้ม | การแข่งขัน | แต้มSET | แต้มลูก | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ชนะ | แพ้ | ได้ | เสีย | Ratio | ได้ | เสีย | Ratio | |||
1 | นครราชสีมา | 6 | 2 | 0 | 6 | 0 | MAX | 150 | 88 | 1.705 |
2 | พิษณุโลก | 5 | 2 | 0 | 6 | 3 | 2.000 | 208 | 181 | 1.149 |
3 | นครสวรรค์ | 4 | 1 | 3 | 6 | 10 | 0.600 | 329 | 365 | 0.901 |
4 | นนทบุรี | 2 | 1 | 0 | 3 | 2 | 1.500 | 110 | 90 | 1.222 |
5 | เพชรบุรี | 1 | 0 | 3 | 3 | 9 | 0.333 | 210 | 283 | 0.742 |
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
2 มกราคม | 13.00น. | เพชรบุรี | 2-3 | พิษณุโลก | 25-23 | 19-25 | 14-25 | 25-22 | 8-15 | 91-110 | Report[ลิงก์เสีย] |
3 มกราคม | 09.00น. | เพชรบุรี | 0-3 | นครราชสีมา | 13-25 | 12-25 | 12-25 | 37-75 | Report เก็บถาวร 2016-03-05 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
3 มกราคม | 11.00น. | นครสวรรค์ | 2-3 | นนทบุรี | 12-25 | 25-21 | 26-24 | 17-25 | 10-15 | 90-110 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน |
4 มกราคม | 09.00น. | พิษณุโลก | 3-1 | นครสวรรค์ | 22-25 | 25-23 | 25-18 | 26-24 | 98-90 | Report[ลิงก์เสีย] | |
5 มกราคม | 11.00น. | นครราชสีมา | 3-0 | นครสวรรค์ | 25-19 | 25-14 | 25-18 | 75-51 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
6 มกราคม | 11.00น. | เพชรบุรี | 1-3 | นครสวรรค์ | 23-25 | 16-25 | 25-23 | 18-25 | 82-98 | Report[ลิงก์เสีย] | |
7 มกราคม | 09.00น. | นครราชสีมา | นนทบุรี | [ Report] | |||||||
8 มกราคม | 09.00น. | เพชรบุรี | นนทบุรี | [ Report] | |||||||
8 มกราคม | 11.00น. | พิษณุโลก | นครราชสีมา | [ Report] | |||||||
9 มกราคม | 09.00น. | พิษณุโลก | นนทบุรี | [ Report] |
รอบก่อนรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
11 มกราคม | 10.00น. | อันดับ 1 สาย ก. | อันดับ 4 สาย ข. | [ Report] | |||||||
11 มกราคม | 12.00น. | อันดับ 1 สาย ข. | อันดับ 4 สาย ก. | [ Report] | |||||||
11 มกราคม | 14.00น. | อันดับ 2 สาย ข. | อันดับ 3 สาย ก. | [ Report] | |||||||
11 มกราคม | 16.00น. | อันดับ 2 สาย ก. | อันดับ 3 สาย ข. | [ Report] |
รอบรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
13 มกราคม | 10.00น. | ทีมชนะ คู่ที่1 | ทีมชนะ คู่ที่3 | [ Report] | |||||||
13 มกราคม | 12.00น. | ทีมชนะ คู่ที่2 | ทีมชนะ คู่ที่4 | [ Report] |
รอบชิงชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
14 มกราคม | 10.00น. | [ Report] |
ทีมหญิง[แก้]
รอบแรก[แก้]
ทีมหญิง สาย ก.[แก้]
อันดับ | ทีมจังหวัด | แต้ม | การแข่งขัน | แต้มSET | แต้มลูก | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ชนะ | แพ้ | ได้ | เสีย | Ratio | ได้ | เสีย | Ratio | |||
1 | กรุงเทพมหานคร | 12 | 4 | 0 | 12 | 1 | 12.000 | 324 | 197 | 1.645 |
2 | นนทบุรี | 8 | 3 | 1 | 9 | 6 | 1.500 | 332 | 313 | 1.061 |
3 | ลพบุรี | 7 | 2 | 2 | 9 | 7 | 1.286 | 350 | 329 | 1.064 |
4 | สมุทรปราการ | 3 | 1 | 3 | 5 | 9 | 0.556 | 289 | 319 | 0.906 |
5 | ภูเก็ต | 0 | 0 | 4 | 0 | 12 | 0.000 | 163 | 300 | 0.543 |
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
2 มกราคม | 15.00น. | ลพบุรี | 2-3 | นนทบุรี | 25-19 | 25-21 | 21-25 | 22-25 | 10-15 | 103-105 | Report[ลิงก์เสีย] |
3 มกราคม | 17.00น. | กรุงเทพมหานคร | 3-0 | ภูเก็ต | 25-11 | 25-7 | 25-2 | 75-20 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
4 มกราคม | 17.00น. | กรุงเทพมหานคร | 3-1 | ลพบุรี | 25-20 | 24-26 | 25-18 | 25-14 | 99-78 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | |
5 มกราคม | 13.00น. | ลพบุรี | 3-0 | ภูเก็ต | 25-13 | 25-17 | 25-11 | 75-41 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
6 มกราคม | 13.00น. | สมุทรปราการ | 1-3 | นนทบุรี | 22-25 | 19-25 | 25-21 | 21-25 | 87-96 | Report เก็บถาวร 2016-03-05 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | |
7 มกราคม | 13.00น. | สมุทรปราการ | 1-3 | ลพบุรี | 17-25 | 25-19 | 23-25 | 19-25 | 84-94 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | |
8 มกราคม | 15.00น. | กรุงเทพมหานคร | 3-0 | สมุทรปราการ | 25-16 | 25-16 | 25-11 | 75-43 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
8 มกราคม | 17.00น. | ภูเก็ต | 0-3 | นนทบุรี | 13-25 | 22-25 | 13-25 | 48-75 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
9 มกราคม | 13.00น. | สมุทรปราการ | 3-0 | ภูเก็ต | 25-15 | 25-22 | 25-17 | 75-54 | Report เก็บถาวร 2016-03-05 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
9 มกราคม | 15.00น. | กรุงเทพมหานคร | 3-0 | นนทบุรี | 25-22 | 25-20 | 25-14 | 75-56 | Report เก็บถาวร 2016-03-05 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน |
ทีมหญิง สาย ข.[แก้]
อันดับ | ทีมจังหวัด | แต้ม | การแข่งขัน | แต้มSET | แต้มลูก | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ชนะ | แพ้ | ได้ | เสีย | Ratio | ได้ | เสีย | Ratio | |||
1 | นครราชสีมา | 9 | 3 | 0 | 9 | 1 | 9.000 | 251 | 150 | 1.673 |
2 | ขอนแก่น | 7 | 3 | 1 | 9 | 7 | 1.286 | 341 | 342 | 0.997 |
3 | อ่างทอง | 5 | 1 | 2 | 7 | 6 | 1.667 | 267 | 267 | 1.000 |
4 | สุพรรณบุรี | 3 | 1 | 2 | 6 | 8 | 0.750 | 272 | 307 | 0.886 |
5 | กำแพงเพชร | 0 | 0 | 3 | 0 | 9 | 0.000 | 146 | 226 | 0.646 |
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
2 มกราคม | 17.00น. | สุพรรณบุรี | 1-3 | นครราชสีมา | 25-23 | 11-25 | 17-25 | 13-25 | 66-98 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | |
3 มกราคม | 15.00น. | ขอนแก่น | 3-2 | อ่างทอง | 25-10 | 23-25 | 25-21 | 14-25 | 15-11 | 102-92 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน |
4 มกราคม | 15.00น. | นครราชสีมา | 3-0 | กำแพงเพชร | 25-7 | 25-8 | 25-15 | 75-30 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
6 มกราคม | 15.00น. | อ่างทอง | 3-0 | กำแพงเพชร | 25-14 | 25-21 | 25-20 | 75-55 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
6 มกราคม | 17.00น. | นครราชสีมา | 3-0 | ขอนแก่น | 28-26 | 25-15 | 25-13 | 78-54 | Report[ลิงก์เสีย] | ||
7 มกราคม | 15.00น. | สุพรรณบุรี | 3-2 | อ่างทอง | 18-25 | 27-29 | 25-14 | 25-19 | 15-13 | 110-100 | Report[ลิงก์เสีย] |
7 มกราคม | 17.00น. | ขอนแก่น | 3-0 | กำแพงเพชร | 25-21 | 26-24 | 25-16 | 76-61 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน | ||
8 มกราคม | 19.00น. | ขอนแก่น | 3-2 | สุพรรณบุรี | 21-25 | 25-21 | 23-25 | 25-18 | 15-7 | 109-96 | Report เก็บถาวร 2016-03-04 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน |
9 มกราคม | 17.00น. | สุพรรณบุรี | 3-2 | กำแพงเพชร | 22-25 | 25-14 | 25-27 | 25-13 | 15-6 | 112-85 | Report[ลิงก์เสีย] |
9 มกราคม | 19.00น. | นครราชสีมา | อ่างทอง | [ Report] |
รอบก่อนรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
12 มกราคม | 10.00น. | กรุงเทพมหานคร | อันดับ 4 สาย ข. | [ Report] | |||||||
12 มกราคม | 12.00น. | นครราชสีมา | สมุทรปราการ | [ Report] | |||||||
12 มกราคม | 14.00น. | อันดับ 2 สาย ข. | ลพบุรี | [ Report] | |||||||
12 มกราคม | 16.00น. | นนทบุรี | อันดับ 3 สาย ข. | [ Report] |
รอบรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
13 มกราคม | 14.00น. | ทีมชนะ คู่ที่1 | ทีมชนะ คู่ที่3 | [ Report] | |||||||
13 มกราคม | 16.00น. | ทีมชนะ คู่ที่2 | ทีมชนะ คู่ที่4 | [ Report] |
รอบชิงชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | ทีม | Score | ทีม | SET1 | SET2 | SET3 | SET4 | SET5 | TOTAL | REPORT |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
14 มกราคม | 12.00น. | [ Report] |
อ้างอิง[แก้]
- กีฬาแห่งชาติครั้งที่42 สุพรรณบุรีเกมส์ เก็บถาวร 2014-01-08 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน