ประเทศมอลตาในโอลิมปิกเยาวชนฤดูร้อน 2014
หน้าตา
ประเทศมอลตาในโอลิมปิกเยาวชน | |||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ธงชาติมอลตา | |||||||||
รหัสประเทศ | MLT | ||||||||
NOC | คณะกรรมการโอลิมปิกมอลตา | ||||||||
เว็บไซต์ | www.nocmalta.org | ||||||||
โอลิมปิกเยาวชนฤดูร้อน 2014 หนานจิง จีน | |||||||||
สถิติ | |||||||||
นักกีฬา |
| ||||||||
กีฬา |
| ||||||||
ผู้เชิญธงชาติ | Raoul STAFRACE[1] (พิธีเปิด) | ||||||||
เหรียญ |
| ||||||||
การเข้าร่วมแข่งขันโอลิมปิกเยาวชนฤดูร้อน | |||||||||
ประเทศมอลตา เข้าร่วมแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเยาวชนฤดูร้อน ครั้งที่ 2 ค.ศ. 2014 (พ.ศ. 2557) ที่เมืองหนานจิง สาธารณรัฐประชาชนจีน ระหว่างวันที่ 16-28 สิงหาคม พ.ศ. 2557 คณะกรรมการโอลิมปิกแห่งชาติมอลตาเป็นผู้ทำหน้าที่ในการส่งนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันจำนวน 4 คน ใน 3 ชนิดกีฬา ผลการแข่งขันครั้งนี้ประเทศมอลตาไม่ได้รับเหรียญรางวัล
นักกีฬาที่เข้าร่วม[แก้]
กีฬา | ชาย | หญิง | รวม |
---|---|---|---|
กรีฑา | |||
รวม | 4 |
ยูโด[แก้]
ผลการแข่งขันดังนี้ : [2]
- บุคคล
นักกีฬา | รายการ | รอบ 32 คน | รอบ 16 คน | รอบก่อนรองฯ | รอบรองฯ | Rep 1 | Rep 2 | Rep 3 | Rep 4 | รอบชิงชนะเลิศ / BM | อันดับ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result | |||
Francesco Aufieri | Boys' -81 kg | Bye | N Majdov (SRB) L 0000 – 1000 |
Did not advance | N Grinda (MON) L 0000 – 1000 |
DId not advance | 17 |
- ทีม
นักกีฬา | รายการ | รอบ 16 ทีม | รอบก่อนรองฯ | รอบรองฯ | ชิงชนะเลิศ | อันดับ |
---|---|---|---|---|---|---|
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result | |||
Team Tani Francesco Aufieri (MLT) Rostislav Dashkov (KGZ) Luis Gonzalez (VEN) Natig Gurbanli (AZE) Ulyana Minenkova (BLR) Khulan Tseregbaatar (MGL) Hassiatou Yahaya Aboubacar (NIG) |
Mixed Team | Team Xian (MIX) L 0 – 7 |
Did not advance | 9 |
ว่ายน้ำ[แก้]
ผลการแข่งขันดังนี้ :[3]
- ชาย
นักกีฬา | รายการ | ฮีท | รอบรองฯ | ชิงชนะเลิศ | |||
---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | ||
Raoul Stafrace | 50 m freestyle | 24.02 | 25 | Did not advance | |||
100 m freestyle | 53.45 | 33 | Did not advance | ||||
Julian Harding | 50 m breaststroke | 30.04 | 28 | Did not advance | |||
100 m breaststroke | 1:06.38 | 32 | Did not advance |
เทควันโด[แก้]
ผลการแข่งขันดังนี้ :[4]
- หญิง
นักกีฬา | รายการ | รอบ 16 คน | รอบก่อนรองฯ | รอบรองฯ | ชิงชนะเลิศ | อันดับ |
---|---|---|---|---|---|---|
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result |
Opposition Result | |||
Farahnaz Yaqubi | −44 kg | Bye | Wongpattanakit (THA) L 0–19 |
Did not advance | 5 |
ยกน้ำหนัก[แก้]
ผลการแข่งขันดังนี้ :[5]
- หญิง
นักกีฬา | รายการ | Snatch | Clean & jerk | รวม | อันดับ | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ผล | อันดับ | ผล | อันดับ | ||||
Nicole Gatt | −53 kg | 48 | 8 | 71 | 7 | 119 | 8 |
ดูเพิ่ม[แก้]
- ประเทศมอลตาในโอลิมปิก
- รายชื่อผู้เชิญธงชาติมอลตาในโอลิมปิกเยาวชน
- รายชื่อนักกีฬามอลตาที่ได้รับเหรียญรางวัลโอลิมปิกเยาวชน
อ้างอิง[แก้]
- ↑ "List of NOC Flag Bearers for Opening Ceremony" (PDF) (Press release). Nanjing Youth Olympic Games Organising Committee. 14 August 2014. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิม (PDF)เมื่อ 2018-08-21. สืบค้นเมื่อ 2020-07-31.
- ↑ "2014 YOG IJF Athlete List" (PDF). International Judo Federation. 18 กรกฎาคม 2014. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิม (PDF)เมื่อ 12 สิงหาคม 2014. สืบค้นเมื่อ 4 สิงหาคม 2014.
- ↑ "Number of Entries by NOC: Swimming". nanjing2014.org. 6 August 2014. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิมเมื่อ 8 August 2014. สืบค้นเมื่อ 9 August 2014.
- ↑ "Who got the Wild Cards?". mastaekwondo. 21 March 2014. สืบค้นเมื่อ 6 August 2014.
- ↑ "Universality Places" (PDF). International Weightlifting Federation. July 2013. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิม (PDF)เมื่อ 2016-03-03. สืบค้นเมื่อ 14 December 2013.