ผู้ใช้:Nessi2/กระบะทราย
นี่คือหน้าทดลองเขียนของ Nessi2 หน้าทดลองเขียนเป็นหน้าย่อยของหน้าผู้ใช้ ซึ่งผู้ใช้มีไว้ทดลองเขียนหรือไว้พัฒนาหน้าต่าง ๆ แต่นี่ไม่ใช่หน้าบทความสารานุกรม ทดลองเขียนได้ที่นี่ หน้าทดลองเขียนอื่น ๆ: หน้าทดลองเขียนหลัก |
วอลเลย์บอลเวิลด์กรังด์ปรีซ์ 2014[แก้]
การแบ่งกลุ่ม[แก้]
- ตัวเลขในวงเล็บเป็นอันดับโลกเอฟไอวีบี เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556
ดิวิชั่น 1 | ||
---|---|---|
สัปดาห์ที่ 1 | ||
กลุ่ม A อังการา, ตุรกี |
กลุ่ม B ฮวาซ็อง, เกาหลีใต้ |
กลุ่ม C ซาสซารี, อิตาลี |
สหรัฐอเมริกา (2) |
บราซิล (1) | |
สัปดาห์ที่ 2 | ||
กลุ่ม D เซาเปาลู, บราซิล |
กลุ่ม E อังการา, ตุรกี |
กลุ่ม F เขตปกครองพิเศษฮ่องกง |
บราซิล (1) |
เซอร์เบีย (7) |
|
สัปดาห์ที่ 3 | ||
กลุ่ม G กรุงเทพมหานคร, ไทย |
กลุ่ม H คาลินินกราด, รัสเซีย |
กลุ่ม I เขตปกครองพิเศษมาเก๊า |
บราซิล (1) |
||
สัปดาห์ที่ 4 | ||
6 ทีมสุดท้าย โตเกียว, ญี่ปุ่น | ||
ญี่ปุ่น (เจ้าภาพ) |
ดิวิชั่น 2 | ||
---|---|---|
สัปดาห์ที่ 1 | ||
กลุ่ม J ลิมา, เปรู |
กลุ่ม K แคโรไลนา, เปอร์โตริโก | |
คิวบา (17) | ||
สัปดาห์ที่ 2 | ||
กลุ่ม L เลอเฟิน, เบลเยียม |
กลุ่ม M ทรูจิลโล, เปรู | |
แคนาดา (18) |
เปรู (15) | |
สัปดาห์ที่ 3 | ||
กลุ่ม N บัวโนสไอเรส, อาร์เจนตินา |
กลุ่ม O ดอทตินเชมส์, เนเธอร์แลนด์ | |
เปรู (15) |
โปแลนด์ (16) | |
สัปดาห์ที่ 4 | ||
4 ทีมสุดท้าย กอชชาลิน, โปแลนด์ | ||
โปแลนด์ (เจ้าภาพ) |
ดิวิชั่น 3 | ||
---|---|---|
สัปดาห์ที่ 1 | ||
กลุ่ม P อัลมาตี, คาซัคสถาน |
กลุ่ม Q เม็กซิโก ซีตี, เม็กซิโก | |
เช็กเกีย (26) |
||
สัปดาห์ที่ 2 | ||
กลุ่ม R เบอร์โน, สาธารณรัฐเช็ก |
กลุ่ม S โพเร็คส์, โครเอเชีย | |
เคนยา (14) | ||
สัปดาห์ที่ 3 | ||
4 ทีมสุดท้าย ซาโมคอฟ, บัลแกเรีย | ||
รอบแบ่งกลุ่ม[แก้]
ผลการแข่งขันดิวิชั่น 1[แก้]
ตารางคะแนนการแข่งขัน[แก้]
ผ่านเข้ารอบสุดท้าย | |
ผ่านเข้ารอบสุดท้าย เนื่องจากได้สิทธิ์การเป็นเจ้าภาพสนามแข่งขันรอบสุดท้าย | |
หมดสิทธิ์เข้าแข่งขันในดิวิชั่น 1 |
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | บราซิล | 25 | 9 | 0 | 27 | 5 | 5.400 | 764 | 633 | 1.207 |
2 | จีน | 21 | 7 | 2 | 24 | 8 | 3.000 | 811 | 723 | 1.122 |
3 | ตุรกี | 14 | 5 | 4 | 17 | 16 | 1.063 | 740 | 745 | 0.993 |
4 | รัสเซีย | 14 | 5 | 4 | 19 | 18 | 1.056 | 820 | 810 | 1.012 |
5 | อิตาลี | 14 | 4 | 5 | 17 | 17 | 1.000 | 745 | 740 | 1.007 |
6 | สหรัฐอเมริกา | 14 | 4 | 5 | 18 | 19 | 0.947 | 835 | 833 | 1.002 |
7 | เซอร์เบีย | 13 | 4 | 5 | 17 | 16 | 1.063 | 746 | 741 | 1.007 |
8 | ญี่ปุ่น | 12 | 4 | 5 | 17 | 20 | 0.850 | 823 | 841 | 0.979 |
9 | เยอรมนี | 11 | 4 | 5 | 15 | 20 | 0.750 | 766 | 789 | 0.971 |
10 | ไทย | 10 | 4 | 5 | 15 | 20 | 0.750 | 768 | 790 | 0.972 |
11 | เกาหลีใต้ | 10 | 3 | 6 | 14 | 21 | 0.667 | 733 | 791 | 0.927 |
12 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 4 | 1 | 8 | 8 | 25 | 0.320 | 675 | 790 | 0.854 |
สัปดาห์ที่ 1[แก้]
กลุ่ม A[แก้]
- สนาม: Baskent Volleyball Hall, อังการา, ตุรกี
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+03:00 (ช้ากว่าไทย 4 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 16:00 | สหรัฐอเมริกา | 1–3 | รัสเซีย | 28–30 | 25–22 | 15–25 | 22–25 | 90–102 | P2 P3 | |
1 ส.ค. | 19:00 | ตุรกี | 3–1 | ญี่ปุ่น | 25–23 | 17–25 | 25–19 | 25–22 | 92–89 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 16:00 | รัสเซีย | 3–2 | ญี่ปุ่น | 19–25 | 25–17 | 25–22 | 23–25 | 15–11 | 107–100 | P2 P3 |
2 ส.ค. | 19:00 | ตุรกี | 3–0 | สหรัฐอเมริกา | 25–23 | 27–25 | 25–22 | 77–70 | P2 P3 | ||
3 ส.ค. | 16:00 | ญี่ปุ่น | 1–3 | สหรัฐอเมริกา | 22–25 | 25–22 | 25–27 | 22–25 | 94–99 | P2 P3 | |
3 ส.ค. | 19:00 | ตุรกี | 0–3 | รัสเซีย | 16–25 | 26–28 | 20–25 | 62–78 | P2 P3 |
กลุ่ม B[แก้]
- สนาม: Hwaseong Sports Complex, ฮวาซ็อง, เกาหลีใต้
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+09:00 (เร็วกว่าไทย 2 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 13:45 | เซอร์เบีย | 3–0 | เยอรมนี | 25–20 | 25–22 | 25–23 | 75–65 | P2 P3 | ||
1 ส.ค. | 16:10 | เกาหลีใต้ | 3–1 | ไทย | 20–25 | 25–15 | 25–22 | 25–17 | 95–79 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 14:10 | เกาหลีใต้ | 1–3 | เยอรมนี | 25–18 | 16–25 | 21–25 | 23–25 | 85–93 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 16:40 | เซอร์เบีย | 2–3 | ไทย | 21–25 | 26–24 | 18–25 | 25–21 | 12–15 | 102–110 | P2 P3 |
3 ส.ค. | 14:10 | เกาหลีใต้ | 1–3 | เซอร์เบีย | 18–25 | 16–25 | 25–21 | 20–25 | 79–96 | P2 P3 | |
3 ส.ค. | 16:40 | ไทย | 3–0 | เยอรมนี | 25–20 | 25–19 | 26–24 | 76–63 | P2 P3 |
กลุ่ม C[แก้]
- สนาม: Pala Serradimigni, ซาสซารี, อิตาลี
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+01:00 (ช้ากว่าไทย 6 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 17:30 | บราซิล | 3–2 | จีน | 25–22 | 25–19 | 19–25 | 22–25 | 15–12 | 106–103 | P2 P3 |
1 ส.ค. | 20:10 | อิตาลี | 3–0 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–23 | 25–17 | 25–15 | 75–55 | P2 P3 | ||
2 ส.ค. | 17:30 | จีน | 3–1 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–21 | 25–20 | 22–25 | 25–11 | 97–77 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 20:00 | บราซิล | 3–0 | อิตาลี | 25–23 | 25–16 | 25–16 | 75–55 | P2 P3 | ||
3 ส.ค. | 17:30 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 0–3 | บราซิล | 20–25 | 21–25 | 19–25 | 60–75 | P2 P3 | ||
3 ส.ค. | 20:00 | อิตาลี | 2–3 | จีน | 25–20 | 23–25 | 25–21 | 18–25 | 7–15 | 98–106 | P2 P3 |
สัปดาห์ที่ 2[แก้]
กลุ่ม D[แก้]
- สนาม: Ginasio do Ibirapuera, เซาเปาลู, บราซิล
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC–03:00 (ช้ากว่าไทย 10 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ส.ค. | 11:00 | รัสเซีย | 1–3 | สหรัฐอเมริกา | 23–25 | 25–20 | 20–25 | 17–25 | 85–95 | P2 P3 | |
8 ส.ค. | 14:45 | บราซิล | 3–0 | เกาหลีใต้ | 25–15 | 25–12 | 25–18 | 75–45 | P2 P3 | ||
9 ส.ค. | 10:00 | บราซิล | 3–0 | รัสเซีย | 25–13 | 25–21 | 25–23 | 75–57 | P2 P3 | ||
9 ส.ค. | 12:30 | สหรัฐอเมริกา | 3–1 | เกาหลีใต้ | 25–22 | 19–25 | 25–14 | 25–23 | 94–84 | P2 P3 | |
10 ส.ค. | 10:00 | บราซิล | 3–1 | สหรัฐอเมริกา | 25–21 | 18–25 | 25–19 | 28–26 | 96–91 | P2 P3 | |
10 ส.ค. | 12:30 | รัสเซีย | 1–3 | เกาหลีใต้ | 21–25 | 19–25 | 25–22 | 25–27 | 90–99 | P2 P3 |
กลุ่ม E[แก้]
- สนาม: Baskent Volleyball Hall, อังการา, ตุรกี
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+03:00 (ช้ากว่าไทย 4 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ส.ค. | 16:00 | เซอร์เบีย | 1–3 | เยอรมนี | 25–19 | 18–25 | 18–25 | 17–25 | 78–94 | P2 P3 | |
8 ส.ค. | 19:00 | ตุรกี | 3–2 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–17 | 26–28 | 22–25 | 25–21 | 15–11 | 113–102 | P2 P3 |
9 ส.ค. | 16:00 | เยอรมนี | 1–3 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 16–25 | 20–25 | 25–19 | 20–25 | 81–94 | P2 P3 | |
9 ส.ค. | 19:00 | ตุรกี | 0–3 | เซอร์เบีย | 19–25 | 22–25 | 19–25 | 60–75 | P2 P3 | ||
10 ส.ค. | 16:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 0–3 | เซอร์เบีย | 18–25 | 24–26 | 22–25 | 64–76 | P2 P3 | ||
10 ส.ค. | 19:00 | ตุรกี | 3–1 | เยอรมนี | 25–15 | 26–24 | 23–25 | 25–16 | 99–80 | P2 P3 |
กลุ่ม F[แก้]
- สนาม: Hong Kong Coliseum, เขตปกครองพิเศษฮ่องกง
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+08:00 (เร็วกว่าไทย 1 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ส.ค. | 18:30 | ญี่ปุ่น | 1–3 | อิตาลี | 30–28 | 19–25 | 19–25 | 23–25 | 91–103 | P2 P3 | |
8 ส.ค. | 20:30 | จีน | 3–1 | ไทย | 26–24 | 25–16 | 22–25 | 25–21 | 98–86 | P2 P3 | |
9 ส.ค. | 13:15 | อิตาลี | 3–0 | ไทย | 25–18 | 25–19 | 25–20 | 75–57 | P2 P3 | ||
9 ส.ค. | 15:45 | จีน | 3–0 | ญี่ปุ่น | 25–17 | 25–20 | 25–14 | 75–51 | P2 P3 | ||
10 ส.ค. | 13:15 | ญี่ปุ่น | 3–1 | ไทย | 25–18 | 25–22 | 19–25 | 27–25 | 96–90 | P2 P3 | |
10 ส.ค. | 15:45 | จีน | 3–1 | อิตาลี | 20–25 | 25–17 | 25–20 | 25–22 | 95–84 | P2 P3 |
สัปดาห์ที่ 3[แก้]
กลุ่ม G[แก้]
- สนาม: อินดอร์ สเตเดียม หัวหมาก, กรุงเทพมหานคร, ไทย
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+07:00 (ตามเวลาในประเทศไทย)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
15 ส.ค. | 16:00 | ไทย | 3–1 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 28–26 | 20–25 | 25–22 | 25–12 | 98–85 | P2 P3 | |
15 ส.ค. | 18:30 | บราซิล | 3–2 | สหรัฐอเมริกา | 25–16 | 21–25 | 25–20 | 22–25 | 15–13 | 108–99 | P2 P3 |
16 ส.ค. | 14:00 | บราซิล | 3–0 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–15 | 25–17 | 27–25 | 77–57 | P2 P3 | ||
16 ส.ค. | 16:30 | ไทย | 3–2 | สหรัฐอเมริกา | 26–24 | 20–25 | 25–18 | 20–25 | 15–7 | 106–99 | P2 P3 |
17 ส.ค. | 14:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 1–3 | สหรัฐอเมริกา | 23–25 | 19–25 | 25–23 | 14–25 | 81–98 | P2 P3 | |
17 ส.ค. | 16:30 | ไทย | 0–3 | บราซิล | 18–25 | 24–26 | 24–26 | 66–77 | P2 P3 |
กลุ่ม H[แก้]
- สนาม: DS Yantarny, คาลินินกราด, รัสเซีย
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+02:00 (ช้ากว่าไทย 5 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
15 ส.ค. | 16:40 | ตุรกี | 1–3 | เยอรมนี | 19–25 | 14–25 | 25–22 | 26–28 | 84–100 | P2 P3 | |
15 ส.ค. | 19:10 | รัสเซีย | 3–2 | อิตาลี | 25–19 | 18–25 | 25–20 | 22–25 | 15–13 | 105–102 | P2 P3 |
16 ส.ค. | 16:40 | อิตาลี | 3–1 | เยอรมนี | 25–19 | 23–25 | 25–14 | 25–23 | 98–81 | P2 P3 | |
16 ส.ค. | 19:10 | รัสเซีย | 3–1 | ตุรกี | 25–14 | 25–22 | 21–25 | 25–17 | 96–78 | P2 P3 | |
17 ส.ค. | 16:40 | อิตาลี | 0–3 | ตุรกี | 20–25 | 15–25 | 20–25 | 55–75 | P2 P3 | ||
17 ส.ค. | 19:10 | เยอรมนี | 3–2 | รัสเซีย | 25–14 | 18–25 | 25–27 | 26–24 | 15–10 | 109–100 | P2 P3 |
กลุ่ม I[แก้]
- สนาม: Macau Forum, เขตปกครองพิเศษมาเก๊า
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+08:00 (เร็วกว่าไทย 1 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
15 ส.ค. | 17:00 | ญี่ปุ่น | 3–1 | เซอร์เบีย | 21–25 | 27–25 | 25–22 | 25–23 | 98–95 | P2 P3 | |
15 ส.ค. | 20:30 | จีน | 3–0 | เกาหลีใต้ | 25–19 | 25–21 | 25–17 | 75–57 | P2 P3 | ||
16 ส.ค. | 14:30 | ญี่ปุ่น | 3–2 | เกาหลีใต้ | 20–25 | 25–22 | 25–15 | 21–25 | 15–8 | 106–95 | P2 P3 |
16 ส.ค. | 17:00 | จีน | 3–0 | เซอร์เบีย | 25–18 | 27–25 | 25–23 | 77–66 | P2 P3 | ||
17 ส.ค. | 13:00 | เกาหลีใต้ | 3–1 | เซอร์เบีย | 19–25 | 25–17 | 25–23 | 25–18 | 94–83 | P2 P3 | |
17 ส.ค. | 15:30 | จีน | 1–3 | ญี่ปุ่น | 19–25 | 16–25 | 25–21 | 25–27 | 85–98 | P2 P3 |
ผลการแข่งขันดิวิชั่น 2[แก้]
ตารางคะแนนการแข่งขัน[แก้]
ผ่านเข้ารอบสุดท้าย | |
ผ่านเข้ารอบสุดท้าย เนื่องจากได้สิทธิ์การเป็นเจ้าภาพสนามแข่งขันรอบสุดท้าย | |
หมดสิทธิ์เข้าแข่งขันในดิวิชั่น 2 |
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | เบลเยียม | 21 | 8 | 1 | 25 | 12 | 2.083 | 848 | 745 | 1.138 |
2 | เนเธอร์แลนด์ | 21 | 7 | 2 | 25 | 12 | 2.083 | 846 | 768 | 1.102 |
3 | โปแลนด์ | 18 | 6 | 3 | 21 | 11 | 1.909 | 719 | 691 | 1.041 |
4 | ปวยร์โตรีโก | 13 | 4 | 5 | 17 | 20 | 0.850 | 814 | 813 | 1.001 |
5 | อาร์เจนตินา | 12 | 4 | 5 | 14 | 18 | 0.778 | 704 | 723 | 0.974 |
6 | แคนาดา | 10 | 3 | 6 | 13 | 19 | 0.684 | 696 | 756 | 0.921 |
7 | คิวบา | 7 | 3 | 6 | 12 | 23 | 0.522 | 758 | 826 | 0.918 |
8 | เปรู | 6 | 1 | 8 | 12 | 24 | 0.500 | 763 | 826 | 0.924 |
สัปดาห์ที่ 1[แก้]
กลุ่ม J[แก้]
- สนาม: Coliseo Eduardo Dibos, ลิมา, เปรู
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC–05:00 (ช้ากว่าไทย 12 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
25 ก.ค. | 16:40 | โปแลนด์ | 1–3 | เบลเยียม | 17–25 | 19–25 | 25–22 | 22–25 | 83–97 | P2 P3 | |
25 ก.ค. | 19:10 | เปรู | 3–0 | แคนาดา | 26–24 | 25–23 | 25–20 | 76–67 | P2 P3 | ||
26 ก.ค. | 15:40 | โปแลนด์ | 3–0 | แคนาดา | 25–23 | 25–19 | 25–18 | 75–60 | P2 P3 | ||
26 ก.ค. | 18:10 | เปรู | 1–3 | เบลเยียม | 20–25 | 25–23 | 18–25 | 17–25 | 80–98 | P2 P3 | |
27 ก.ค. | 15:40 | เบลเยียม | 3–1 | แคนาดา | 25–16 | 26–24 | 22–25 | 25–19 | 98–84 | P2 P3 | |
27 ก.ค. | 18:10 | เปรู | 0–3 | โปแลนด์ | 26–28 | 22–25 | 25–27 | 73–80 | P2 P3 |
กลุ่ม K[แก้]
- สนาม: Coliseo Guillermo Angulo, แคโรไลนา, เปอร์โตริโก
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC–04:00 (ช้ากว่าไทย 11 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
25 ก.ค. | 17:00 | เนเธอร์แลนด์ | 3–0 | คิวบา | 25–23 | 27–25 | 25–23 | 77–71 | P2 P3 | ||
25 ก.ค. | 20:00 | ปวยร์โตรีโก | 3–1 | อาร์เจนตินา | 25–19 | 23–25 | 25–19 | 25–17 | 98–80 | P2 P3 | |
26 ก.ค. | 17:00 | คิวบา | 1–3 | อาร์เจนตินา | 25–22 | 15–25 | 18–25 | 21–25 | 79–97 | P2 P3 | |
26 ก.ค. | 20:00 | ปวยร์โตรีโก | 2–3 | เนเธอร์แลนด์ | 15–25 | 25–22 | 22–25 | 25–21 | 12–15 | 99–108 | P2 P3 |
27 ก.ค. | 17:00 | อาร์เจนตินา | 0–3 | เนเธอร์แลนด์ | 20–25 | 23–25 | 15–25 | 58–75 | P2 P3 | ||
27 ก.ค. | 20:00 | ปวยร์โตรีโก | 3–1 | คิวบา | 28–26 | 25–20 | 19–25 | 25–21 | 97–92 | P2 P3 |
สัปดาห์ที่ 2[แก้]
กลุ่ม L[แก้]
- สนาม: Sportoase Leuven, เลอเฟิน, เบลเยียม
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+01:00 (ช้ากว่าไทย 6 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 17:00 | เนเธอร์แลนด์ | 3–1 | อาร์เจนตินา | 25–23 | 25–13 | 20–25 | 25–18 | 95–79 | P2 P3 | |
1 ส.ค. | 20:00 | เบลเยียม | 3–0 | แคนาดา | 25–15 | 25–15 | 25–15 | 75–45 | P2 P3 | ||
2 ส.ค. | 17:00 | อาร์เจนตินา | 0–3 | แคนาดา | 27–29 | 14–25 | 22–25 | 63–79 | P2 P3 | ||
2 ส.ค. | 20:00 | เนเธอร์แลนด์ | 2–3 | เบลเยียม | 13–25 | 27–25 | 24–26 | 25–19 | 13–15 | 102–110 | P2 P3 |
3 ส.ค. | 15:00 | แคนาดา | 2–3 | เนเธอร์แลนด์ | 18–25 | 25–19 | 32–30 | 23–25 | 15–17 | 113–116 | P2 P3 |
3 ส.ค. | 18:00 | อาร์เจนตินา | 0–3 | เบลเยียม | 17–25 | 20–25 | 17–25 | 54–75 | P2 P3 |
กลุ่ม M[แก้]
- สนาม: Coliseo Gran Chimú, ทรูจิลโล, เปรู
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC–05:00 (ช้ากว่าไทย 12 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 16:40 | โปแลนด์ | 3–0 | คิวบา | 25–18 | 25–21 | 25–17 | 75–56 | P2 P3 | ||
1 ส.ค. | 19:10 | เปรู | 1–3 | ปวยร์โตรีโก | 25–22 | 19–25 | 10–25 | 20–25 | 74–97 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 15:40 | โปแลนด์ | 3–0 | ปวยร์โตรีโก | 25–19 | 27–25 | 25–23 | 77–67 | P2 P3 | ||
2 ส.ค. | 18:10 | เปรู | 2–3 | คิวบา | 25–23 | 26–28 | 21–25 | 25–15 | 13–15 | 110–106 | P2 P3 |
3 ส.ค. | 15:40 | คิวบา | 3–1 | ปวยร์โตรีโก | 22–25 | 25–17 | 26–24 | 25–21 | 98–87 | P2 P3 | |
3 ส.ค. | 18:10 | เปรู | 2–3 | โปแลนด์ | 25–16 | 25–22 | 17–25 | 16–25 | 11–15 | 94–103 | P2 P3 |
สัปดาห์ที่ 3[แก้]
กลุ่ม N[แก้]
- สนาม: Microestadio Lomas de Zamora, บัวโนสไอเรส, อาร์เจนตินา
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC–03:00 (ช้ากว่าไทย 10 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ส.ค. | 18:40 | แคนาดา | 3–0 | คิวบา | 25–23 | 25–21 | 25–18 | 75–62 | P2 P3 | ||
8 ส.ค. | 21:10 | อาร์เจนตินา | 3–0 | เปรู | 25–16 | 25–21 | 25–18 | 75–55 | P2 P3 | ||
9 ส.ค. | 18:10 | คิวบา | 3–2 | เปรู | 15–25 | 23–25 | 25–18 | 28–26 | 16–14 | 107–108 | P2 P3 |
9 ส.ค. | 20:40 | อาร์เจนตินา | 3–1 | แคนาดา | 23–25 | 25–15 | 25–17 | 25–23 | 98–80 | P2 P3 | |
10 ส.ค. | 18:10 | เปรู | 1–3 | แคนาดา | 21–25 | 23–25 | 25–17 | 24–26 | 93–93 | P2 P3 | |
10 ส.ค. | 20:40 | อาร์เจนตินา | 3–1 | คิวบา | 25–17 | 21–25 | 29–27 | 25–18 | 100–87 | P2 P3 |
กลุ่ม O[แก้]
- สนาม: Topsport Centre Doetinchem, ดอทตินเชมส์, เนเธอร์แลนด์
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+01:00 (ช้ากว่าไทย 6 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ส.ค. | 16:00 | เบลเยียม | 3–2 | โปแลนด์ | 23–25 | 25–20 | 17–25 | 25–22 | 15–10 | 105–102 | P2 P3 |
8 ส.ค. | 19:00 | เนเธอร์แลนด์ | 2–3 | ปวยร์โตรีโก | 26–24 | 21–25 | 25–17 | 19–25 | 11–15 | 102–106 | P2 P3 |
9 ส.ค. | 15:00 | ปวยร์โตรีโก | 0–3 | โปแลนด์ | 21–25 | 20–25 | 23–25 | 64–75 | P2 P3 | ||
9 ส.ค. | 18:00 | เนเธอร์แลนด์ | 3–1 | เบลเยียม | 25–12 | 21–25 | 25–23 | 25–23 | 96–83 | P2 P3 | |
10 ส.ค. | 15:00 | ปวยร์โตรีโก | 2–3 | เบลเยียม | 25–19 | 25–20 | 26–28 | 20–25 | 3–15 | 99–107 | P2 P3 |
10 ส.ค. | 18:00 | โปแลนด์ | 0–3 | เนเธอร์แลนด์ | 18–25 | 14–25 | 17–25 | 49–75 | P2 P3 |
ผลการแข่งขันดิวิชั่น 3[แก้]
ตารางคะแนนการแข่งขัน[แก้]
ผ่านเข้ารอบสุดท้าย | |
ผ่านเข้ารอบสุดท้าย เนื่องจากได้สิทธิ์การเป็นเจ้าภาพสนามแข่งขันรอบสุดท้าย |
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | โครเอเชีย | 17 | 6 | 0 | 18 | 4 | 4.500 | 525 | 407 | 1.290 |
2 | บัลแกเรีย | 14 | 5 | 1 | 17 | 8 | 2.125 | 565 | 486 | 1.163 |
3 | เช็กเกีย | 13 | 5 | 1 | 16 | 8 | 2.000 | 540 | 472 | 1.144 |
4 | เม็กซิโก | 12 | 4 | 2 | 15 | 11 | 1.364 | 574 | 554 | 1.036 |
5 | คาซัคสถาน | 8 | 2 | 4 | 11 | 13 | 0.846 | 519 | 520 | 0.998 |
6 | ออสเตรเลีย | 4 | 1 | 5 | 7 | 15 | 0.467 | 444 | 528 | 0.841 |
7 | เคนยา | 3 | 1 | 5 | 5 | 15 | 0.333 | 422 | 488 | 0.865 |
8 | แอลจีเรีย | 1 | 0 | 6 | 3 | 18 | 0.167 | 378 | 512 | 0.738 |
สัปดาห์ที่ 1[แก้]
กลุ่ม P[แก้]
- สนาม: Baluan Sports and Culture Palace, อัลมาตี, คาซัคสถาน
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+06:00 (ช้ากว่าไทย 1 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
25 ก.ค. | 15:00 | โครเอเชีย | 3–1 | เช็กเกีย | 25–15 | 25–20 | 18–25 | 25–19 | 93–79 | P2 P3 | |
25 ก.ค. | 18:00 | คาซัคสถาน | 3–1 | ออสเตรเลีย | 22–25 | 25–23 | 25–18 | 25–18 | 97–84 | P2 P3 | |
26 ก.ค. | 15:00 | ออสเตรเลีย | 0–3 | เช็กเกีย | 22–25 | 26–28 | 16–25 | 64–78 | P2 P3 | ||
26 ก.ค. | 18:00 | คาซัคสถาน | 0–3 | โครเอเชีย | 22–25 | 19–25 | 15–25 | 56–75 | P2 P3 | ||
27 ก.ค. | 15:00 | โครเอเชีย | 3–0 | ออสเตรเลีย | 25–19 | 25–13 | 25–12 | 75–44 | P2 P3 | ||
27 ก.ค. | 18:00 | คาซัคสถาน | 2–3 | เช็กเกีย | 17–25 | 16–25 | 26–24 | 25–23 | 10–15 | 94–112 | P2 P3 |
กลุ่ม Q[แก้]
- สนาม: Olympic Gymnasium Juan de la Barrera, เม็กซิโกซิตี, เม็กซิโก
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC–05:00 (ช้ากว่าไทย 12 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
25 ก.ค. | 17:00 | แอลจีเรีย | 0–3 | บัลแกเรีย | 18–25 | 14–25 | 20–25 | 52–75 | P2 P3 | ||
25 ก.ค. | 19:30 | เม็กซิโก | 3–1 | เคนยา | 15–25 | 25–20 | 25–17 | 25–22 | 90–84 | P2 P3 | |
26 ก.ค. | 15:30 | บัลแกเรีย | 3–0 | เคนยา | 25–14 | 25–15 | 25–21 | 75–50 | P2 P3 | ||
26 ก.ค. | 18:00 | เม็กซิโก | 3–2 | แอลจีเรีย | 22–25 | 25–13 | 25–20 | 20–25 | 15–10 | 107–93 | P2 P3 |
27 ก.ค. | 14:00 | เคนยา | 3–0 | แอลจีเรีย | 25–19 | 32–30 | 25–23 | 82–72 | P2 P3 | ||
27 ก.ค. | 16:30 | เม็กซิโก | 2–3 | บัลแกเรีย | 16–25 | 21–25 | 25–23 | 25–22 | 9–15 | 96–110 | P2 P3 |
สัปดาห์ที่ 2[แก้]
กลุ่ม R[แก้]
- สนาม: City Hall Brno, เบอร์โน, สาธารณรัฐเช็ก
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+01:00 (ช้ากว่าไทย 6 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 16:00 | เม็กซิโก | 3–1 | คาซัคสถาน | 22–25 | 26–24 | 29–27 | 25–20 | 102–96 | P2 P3 | |
1 ส.ค. | 19:00 | เช็กเกีย | 3–0 | แอลจีเรีย | 25–13 | 25–14 | 25–12 | 75–39 | P2 P3 | ||
2 ส.ค. | 16:00 | เม็กซิโก | 1–3 | เช็กเกีย | 20–25 | 25–21 | 20–25 | 20–25 | 81–96 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 19:00 | คาซัคสถาน | 3–0 | แอลจีเรีย | 25–14 | 25–10 | 25–23 | 75–47 | P2 P3 | ||
3 ส.ค. | 16:00 | แอลจีเรีย | 1–3 | เม็กซิโก | 25–23 | 22–25 | 14–25 | 14–25 | 75–98 | P2 P3 | |
3 ส.ค. | 19:00 | เช็กเกีย | 3–2 | คาซัคสถาน | 25–22 | 15–25 | 25–20 | 20–25 | 15–9 | 100–101 | P2 P3 |
กลุ่ม S[แก้]
- สนาม: Zatika Hall, โพเร็คส์, โครเอเชีย
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+01:00 (ช้ากว่าไทย 6 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ส.ค. | 17:15 | ออสเตรเลีย | 2–3 | บัลแกเรีย | 21–25 | 25–21 | 12–25 | 25–19 | 13–15 | 96–105 | P2 P3 |
1 ส.ค. | 20:15 | โครเอเชีย | 3–0 | เคนยา | 25–23 | 25–13 | 25–12 | 75–48 | P2 P3 | ||
2 ส.ค. | 17:15 | บัลแกเรีย | 3–1 | เคนยา | 20–25 | 25–23 | 25–17 | 25–19 | 95–84 | P2 P3 | |
2 ส.ค. | 20:15 | ออสเตรเลีย | 1–3 | โครเอเชีย | 23–25 | 26–24 | 9–25 | 17–25 | 75–99 | P2 P3 | |
3 ส.ค. | 17:15 | เคนยา | 0–3 | ออสเตรเลีย | 28–30 | 22–25 | 24–26 | 74–81 | P2 P3 | ||
3 ส.ค. | 20:15 | โครเอเชีย | 3–2 | บัลแกเรีย | 25–20 | 22–25 | 25–23 | 21–25 | 15–12 | 108–105 | P2 P3 |
รอบสุดท้าย[แก้]
ดิวิชั่น 3[แก้]
- สนาม: Arena Samokov, ซาโมคอฟ, บัลแกเรีย
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+02:00 (ช้ากว่าไทย 5 ชั่วโมง)
รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | ||||||
16 สิงหาคม – ซาโมคอฟ | |||||||
เม็กซิโก | 0 | ||||||
โครเอเชีย | 3 | ||||||
17 สิงหาคม – ซาโมคอฟ | |||||||
โครเอเชีย | 0 | ||||||
บัลแกเรีย | 3 | ||||||
รอบชิงอันดับที่ 3 | |||||||
16 สิงหาคม – ซาโมคอฟ | 17 สิงหาคม – ซาโมคอฟ | ||||||
บัลแกเรีย | 3 | เม็กซิโก | 2 | ||||
เช็กเกีย | 1 | เช็กเกีย | 3 |
รอบรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
16 ส.ค. | 16:10 | เม็กซิโก | 0–3 | โครเอเชีย | 21–25 | 22–25 | 22–25 | 65–75 | P2 P3 | ||
16 ส.ค. | 19:10 | บัลแกเรีย | 3–1 | เช็กเกีย | 25–22 | 25–19 | 18–25 | 25–21 | 93–87 | P2 P3 |
รอบชิงอันดับที่ 3[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
17 ส.ค. | 16:10 | เม็กซิโก | 2–3 | เช็กเกีย | 20–25 | 25–21 | 20–25 | 25–23 | 14–16 | 104–110 | P2 P3 |
รอบชิงชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
17 ส.ค. | 19:10 | โครเอเชีย | 0–3 | บัลแกเรีย | 13–25 | 20–25 | 29–31 | 62–81 | P2 P3 |
ดิวิชั่น 2[แก้]
- สนาม: Hala Widowwiskowo Sportowa, กอชชาลิน, โปแลนด์
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+01:00 (ช้ากว่าไทย 6 ชั่วโมง)
รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | ||||||
15 สิงหาคม – กอชชาลิน | |||||||
เบลเยียม | 3 | ||||||
ปวยร์โตรีโก | 0 | ||||||
16 สิงหาคม – กอชชาลิน | |||||||
เบลเยียม | 3 | ||||||
เนเธอร์แลนด์ | 1 | ||||||
รอบชิงอันดับที่ 3 | |||||||
15 สิงหาคม – กอชชาลิน | 16 สิงหาคม – กอชชาลิน | ||||||
โปแลนด์ | 2 | ปวยร์โตรีโก | 0 | ||||
เนเธอร์แลนด์ | 3 | โปแลนด์ | 3 |
รอบรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
15 ส.ค. | 17:30 | เบลเยียม | 3–0 | ปวยร์โตรีโก | 25–23 | 26–24 | 25–17 | 76–64 | P2 P3 | ||
15 ส.ค. | 20:15 | โปแลนด์ | 2–3 | เนเธอร์แลนด์ | 25–27 | 21–25 | 25–21 | 25–16 | 15–17 | 111–106 | P2 P3 |
รอบชิงอันดับที่ 3[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
16 ส.ค. | 17:30 | ปวยร์โตรีโก | 0–3 | โปแลนด์ | 20–25 | 17–25 | 21–25 | 58–75 | P2 P3 |
รอบชิงชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
16 ส.ค. | 20:15 | เบลเยียม | 3–1 | เนเธอร์แลนด์ | 25–20 | 25–18 | 21–25 | 25–18 | 96–81 | P2 P3 |
ดิวิชั่น 1[แก้]
ตารางคะแนนการแข่งขัน[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | บราซิล | 14 | 5 | 0 | 15 | 4 | 3.750 | 459 | 378 | 1.214 |
2 | ญี่ปุ่น | 12 | 4 | 1 | 13 | 6 | 2.167 | 455 | 432 | 1.053 |
3 | จีน | 7 | 2 | 3 | 11 | 11 | 1.000 | 492 | 493 | 0.998 |
4 | ตุรกี | 6 | 2 | 3 | 10 | 11 | 0.909 | 465 | 451 | 1.031 |
5 | รัสเซีย | 6 | 2 | 3 | 8 | 11 | 0.727 | 402 | 428 | 0.939 |
6 | เบลเยียม | 0 | 0 | 5 | 1 | 15 | 0.067 | 309 | 400 | 0.773 |
ผลการแข่งขัน[แก้]
- สนาม: อะริอะเกะคอลิเซียม, โตเกียว, ญี่ปุ่น
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น UTC+09:00 (เร็วกว่าไทย 2 ชั่วโมง)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
20 ส.ค. | 12:20 | จีน | 3–0 | เบลเยียม | 25–22 | 25–21 | 25–23 | 75–66 | P2 P3 | ||
20 ส.ค. | 15:00 | ตุรกี | 1–3 | บราซิล | 15–25 | 14–25 | 25–22 | 23–25 | 77–97 | P2 P3 | |
20 ส.ค. | 19:05 | ญี่ปุ่น | 3–0 | รัสเซีย | 25–20 | 25–23 | 25–22 | 75–65 | P2 P3 | ||
21 ส.ค. | 12:20 | รัสเซีย | 3–0 | เบลเยียม | 25–15 | 25–20 | 25–23 | 75–58 | P2 P3 | ||
21 ส.ค. | 15:00 | บราซิล | 3–2 | จีน | 26–24 | 25–20 | 19–25 | 25–27 | 18–16 | 113–112 | P2 P3 |
21 ส.ค. | 19:05 | ญี่ปุ่น | 3–1 | ตุรกี | 23–25 | 28–26 | 25–23 | 25–23 | 101–97 | P2 P3 | |
22 ส.ค. | 12:20 | ตุรกี | 3–2 | รัสเซีย | 25–15 | 21–25 | 25–22 | 19–25 | 15–12 | 105–99 | P2 P3 |
22 ส.ค. | 15:00 | เบลเยียม | 0–3 | บราซิล | 13–25 | 21–25 | 16–25 | 50–75 | P2 P3 | ||
22 ส.ค. | 19:05 | จีน | 1–3 | ญี่ปุ่น | 21–25 | 25–20 | 19–25 | 17–25 | 82–95 | P2 P3 | |
23 ส.ค. | 12:20 | ตุรกี | 2–3 | จีน | 26–28 | 25–19 | 20–25 | 25–19 | 15–17 | 111–108 | P2 P3 |
23 ส.ค. | 15:00 | รัสเซีย | 0–3 | บราซิล | 12–25 | 21–25 | 22–25 | 55–75 | P2 P3 | ||
23 ส.ค. | 19:05 | ญี่ปุ่น | 3–1 | เบลเยียม | 22–25 | 25–17 | 28–26 | 25–21 | 100–89 | P2 P3 | |
24 ส.ค. | 12:20 | จีน | 2–3 | รัสเซีย | 28–30 | 25–13 | 22–25 | 25–23 | 15–17 | 115–108 | P2 P3 |
24 ส.ค. | 15:00 | เบลเยียม | 0–3 | ตุรกี | 14–25 | 18–25 | 14–25 | 46–75 | P2 P3 | ||
24 ส.ค. | 19:05 | บราซิล | 3–1 | ญี่ปุ่น | 24–26 | 25–19 | 25–16 | 25–23 | 99–84 | P2 P3 |
อันดับการแข่งขัน[แก้]
|
|
วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก 2014[แก้]
การแบ่งกลุ่ม[แก้]
- ตัวเลขในวงเล็บเป็นอันดับโลกเอฟไอวีบี เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2557
- เจ้าภาพ อิตาลี จะเป็นทีมยืนของกลุ่ม A จากนั้นจึงไล่อันดับโลกเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 อีก 11 อันดับแรก ด้วยวิธีสลับฟันปลา ส่วน 12 ทีมที่เหลือจะถูกจับฉลาก
กลุ่ม A | กลุ่ม B | กลุ่ม C | กลุ่ม D |
---|---|---|---|
อิตาลี (4) | บราซิล (1) | สหรัฐอเมริกา (2) | ญี่ปุ่น (3) |
สาธารณรัฐโดมินิกัน (7) | เซอร์เบีย (9) | รัสเซีย (6) | จีน (5) |
เยอรมนี (10) | ตุรกี (11) | ไทย (12) | คิวบา (17) |
อาร์เจนตินา (22) | แคนาดา (18) | เนเธอร์แลนด์ (21) | เบลเยียม (19) |
โครเอเชีย (26) | แคเมอรูน (25) | คาซัคสถาน (29) | ปวยร์โตรีโก (20) |
ตูนิเซีย (28) | บัลแกเรีย (35) | เม็กซิโก (30) | อาเซอร์ไบจาน (36) |
รอบแบ่งกลุ่ม[แก้]
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น เวลายุโรปกลาง UTC+02:00 (ช้ากว่าไทย 5 ชั่วโมง)
ผ่านเข้าแข่งขันรอบที่สอง |
กลุ่ม A[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | อิตาลี | 14 | 5 | 0 | 15 | 2 | 7.500 | 416 | 300 | 1.387 |
2 | เยอรมนี | 11 | 3 | 2 | 13 | 6 | 2.167 | 432 | 374 | 1.155 |
3 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 9 | 3 | 2 | 11 | 8 | 1.375 | 415 | 377 | 1.101 |
4 | อาร์เจนตินา | 6 | 2 | 3 | 6 | 10 | 0.600 | 324 | 379 | 0.855 |
5 | โครเอเชีย | 5 | 2 | 3 | 7 | 11 | 0.636 | 373 | 426 | 0.876 |
6 | ตูนิเซีย | 0 | 0 | 5 | 0 | 15 | 0.000 | 271 | 375 | 0.723 |
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
23 ก.ย. | 10:30 | อาร์เจนตินา | 3–1 | โครเอเชีย | 25–16 | 25–21 | 27–29 | 28–26 | 105–92 | P2 P3 | |
23 ก.ย. | 17:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 3–2 | เยอรมนี | 25–18 | 14–25 | 24–26 | 25–20 | 15–10 | 103–99 | P2 P3 |
23 ก.ย. | 20:30 | อิตาลี | 3–0 | ตูนิเซีย | 25–17 | 25–15 | 25–14 | 75–46 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 10:30 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 3–0 | ตูนิเซีย | 25–19 | 25–10 | 25–19 | 75–48 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 17:00 | เยอรมนี | 3–0 | อาร์เจนตินา | 25–19 | 25–18 | 25–14 | 75–51 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 20:00 | โครเอเชีย | 0–3 | อิตาลี | 11–25 | 18–25 | 15–25 | 44–75 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 10:30 | เยอรมนี | 3–0 | ตูนิเซีย | 25–15 | 25–19 | 25–16 | 75–50 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 17:00 | โครเอเชีย | 3–2 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 20–25 | 25–21 | 26–24 | 22–25 | 15–11 | 108–106 | P2 P3 |
25 ก.ย. | 20:00 | อาร์เจนตินา | 0–3 | อิตาลี | 16–25 | 16–25 | 14–25 | 46–75 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 10:30 | ตูนิเซีย | 0–3 | โครเอเชีย | 23–25 | 23–25 | 19–25 | 65–75 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 17:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 3–0 | อาร์เจนตินา | 25–9 | 25–23 | 25–15 | 75–47 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 20:00 | อิตาลี | 3–2 | เยอรมนี | 30–32 | 25–16 | 25–21 | 20–25 | 16–14 | 116–108 | P2 P3 |
28 ก.ย. | 10:30 | ตูนิเซีย | 0–3 | อาร์เจนตินา | 23–25 | 18–25 | 21–25 | 62–75 | P2 P3 | ||
28 ก.ย. | 17:00 | โครเอเชีย | 0–3 | เยอรมนี | 16–25 | 18–25 | 20–25 | 54–75 | P2 P3 | ||
28 ก.ย. | 20:00 | อิตาลี | 3–0 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–14 | 25–21 | 25–21 | 75–56 | P2 P3 |
กลุ่ม B[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | บราซิล | 14 | 5 | 0 | 15 | 3 | 5.000 | 433 | 350 | 1.237 |
2 | เซอร์เบีย | 12 | 4 | 1 | 14 | 6 | 2.333 | 458 | 404 | 1.134 |
3 | ตุรกี | 9 | 3 | 2 | 11 | 6 | 1.833 | 404 | 339 | 1.192 |
4 | บัลแกเรีย | 7 | 2 | 3 | 8 | 11 | 0.727 | 417 | 427 | 0.977 |
5 | แคนาดา | 2 | 1 | 4 | 6 | 12 | 0.500 | 342 | 417 | 0.820 |
6 | แคเมอรูน | 1 | 0 | 5 | 3 | 15 | 0.200 | 312 | 439 | 0.711 |
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
23 ก.ย. | 10:30 | แคนาดา | 3–2 | แคเมอรูน | 25–19 | 25–16 | 26–28 | 23–25 | 15–8 | 114–96 | P2 P3 |
23 ก.ย. | 17:00 | เซอร์เบีย | 3–1 | ตุรกี | 23–25 | 26–24 | 25–22 | 25–16 | 99–87 | P2 P3 | |
23 ก.ย. | 20:00 | บราซิล | 3–0 | บัลแกเรีย | 25–18 | 25–17 | 25–22 | 75–57 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 10:30 | ตุรกี | 3–0 | แคนาดา | 25–10 | 25–17 | 25–13 | 75–40 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 17:00 | แคเมอรูน | 0–3 | บราซิล | 16–25 | 11–25 | 15–25 | 42–75 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 20:00 | เซอร์เบีย | 3–2 | บัลแกเรีย | 25–21 | 26–24 | 23–25 | 16–25 | 15–6 | 105–101 | P2 P3 |
25 ก.ย. | 10:30 | แคนาดา | 0–3 | บราซิล | 23–25 | 14–25 | 20–25 | 57–75 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 17:00 | แคเมอรูน | 0–3 | เซอร์เบีย | 22–25 | 11–25 | 21–25 | 54–75 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 20:00 | ตุรกี | 3–0 | บัลแกเรีย | 25–16 | 25–22 | 27–25 | 77–63 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 10:30 | บัลแกเรีย | 3–1 | แคเมอรูน | 25–16 | 25–20 | 25–27 | 25–18 | 100–81 | P2 P3 | |
27 ก.ย. | 17:00 | เซอร์เบีย | 3–0 | แคนาดา | 25–17 | 25–23 | 25–12 | 75–52 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 20:00 | บราซิล | 3–1 | ตุรกี | 25–18 | 19–25 | 29–27 | 25–20 | 98–90 | P2 P3 | |
28 ก.ย. | 10:30 | แคเมอรูน | 0–3 | ตุรกี | 14–25 | 12–25 | 13–25 | 39–75 | P2 P3 | ||
28 ก.ย. | 17:00 | บัลแกเรีย | 3–1 | แคนาดา | 21–25 | 25–22 | 25–21 | 25–21 | 96–89 | P2 P3 | |
28 ก.ย. | 20:00 | บราซิล | 3–2 | เซอร์เบีย | 23–25 | 21–25 | 25–21 | 26–24 | 15–9 | 110–104 | P2 P3 |
กลุ่ม C[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | สหรัฐอเมริกา | 15 | 5 | 0 | 15 | 3 | 5.000 | 447 | 356 | 1.256 |
2 | รัสเซีย | 12 | 4 | 1 | 13 | 3 | 4.333 | 394 | 331 | 1.190 |
3 | ไทย | 9 | 3 | 2 | 10 | 8 | 1.250 | 413 | 388 | 1.064 |
4 | เนเธอร์แลนด์ | 5 | 2 | 3 | 8 | 11 | 0.727 | 407 | 421 | 0.967 |
5 | เม็กซิโก | 2 | 1 | 4 | 3 | 14 | 0.214 | 313 | 405 | 0.773 |
6 | คาซัคสถาน | 2 | 0 | 5 | 5 | 15 | 0.333 | 387 | 460 | 0.841 |
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
23 ก.ย. | 10:30 | เนเธอร์แลนด์ | 3–2 | คาซัคสถาน | 21–25 | 25–16 | 22–25 | 25–13 | 15–11 | 108–90 | P2 P3 |
23 ก.ย. | 17:00 | รัสเซีย | 3–0 | ไทย | 25–18 | 27–25 | 25–18 | 77–61 | P2 P3 | ||
23 ก.ย. | 20:00 | สหรัฐอเมริกา | 3–0 | เม็กซิโก | 25–17 | 25–14 | 25–14 | 75–45 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 10:30 | คาซัคสถาน | 0–3 | สหรัฐอเมริกา | 20–25 | 18–25 | 18–25 | 56–75 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 17:00 | รัสเซีย | 3–0 | เม็กซิโก | 25–17 | 25–23 | 25–15 | 75–55 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 20:00 | ไทย | 3–1 | เนเธอร์แลนด์ | 22–25 | 25–17 | 25–23 | 25–18 | 97–83 | P2 P3 | |
25 ก.ย. | 10:30 | ไทย | 3–0 | เม็กซิโก | 25–19 | 25–17 | 25–14 | 75–50 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 17:00 | คาซัคสถาน | 0–3 | รัสเซีย | 21–25 | 20–25 | 16–25 | 57–75 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 20:00 | เนเธอร์แลนด์ | 1–3 | สหรัฐอเมริกา | 15–25 | 25–23 | 24–26 | 18–25 | 82–99 | P2 P3 | |
27 ก.ย. | 10:30 | เม็กซิโก | 3–2 | คาซัคสถาน | 18–25 | 19–25 | 25–20 | 25–20 | 16–14 | 103–104 | P2 P3 |
27 ก.ย. | 17:00 | รัสเซีย | 3–0 | เนเธอร์แลนด์ | 25–19 | 25–21 | 25–18 | 75–58 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 20:00 | สหรัฐอเมริกา | 3–1 | ไทย | 25–13 | 25–19 | 22–25 | 26–24 | 98–81 | P2 P3 | |
28 ก.ย. | 10:30 | เม็กซิโก | 0–3 | เนเธอร์แลนด์ | 16–25 | 20–25 | 24–26 | 60–76 | P2 P3 | ||
28 ก.ย. | 17:00 | คาซัคสถาน | 1–3 | ไทย | 20–25 | 18–25 | 26–24 | 16–25 | 80–99 | P2 P3 | |
28 ก.ย. | 20:00 | สหรัฐอเมริกา | 3–1 | รัสเซีย | 25–17 | 19–25 | 31–29 | 25–21 | 100–92 | P2 P3 |
กลุ่ม D[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | จีน | 15 | 5 | 0 | 15 | 4 | 3.750 | 457 | 374 | 1.222 |
2 | ญี่ปุ่น | 12 | 4 | 1 | 13 | 3 | 4.333 | 388 | 345 | 1.125 |
3 | เบลเยียม | 9 | 3 | 2 | 10 | 6 | 1.667 | 374 | 340 | 1.100 |
4 | อาเซอร์ไบจาน | 4 | 2 | 3 | 7 | 13 | 0.538 | 407 | 457 | 0.891 |
5 | ปวยร์โตรีโก | 3 | 1 | 4 | 5 | 14 | 0.357 | 391 | 440 | 0.889 |
6 | คิวบา | 2 | 0 | 5 | 5 | 15 | 0.333 | 392 | 453 | 0.865 |
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
23 ก.ย. | 10:30 | จีน | 3–0 | ปวยร์โตรีโก | 25–18 | 25–19 | 25–21 | 75–58 | P2 P3 | ||
23 ก.ย. | 17:10 | ญี่ปุ่น | 3–0 | อาเซอร์ไบจาน | 25–22 | 25–14 | 25–22 | 75–58 | P2 P3 | ||
23 ก.ย. | 20:00 | คิวบา | 0–3 | เบลเยียม | 9–25 | 20–25 | 19–25 | 48–75 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 10:30 | จีน | 3–1 | อาเซอร์ไบจาน | 25–18 | 22–25 | 25–13 | 25–19 | 97–75 | P2 P3 | |
24 ก.ย. | 17:10 | เบลเยียม | 0–3 | ญี่ปุ่น | 24–26 | 23–25 | 24–26 | 71–77 | P2 P3 | ||
24 ก.ย. | 20:00 | ปวยร์โตรีโก | 3–2 | คิวบา | 25–23 | 19–25 | 18–25 | 25–17 | 15–11 | 102–101 | P2 P3 |
25 ก.ย. | 10:30 | ปวยร์โตรีโก | 2–3 | อาเซอร์ไบจาน | 27–25 | 23–25 | 25–23 | 19–25 | 12–15 | 106–113 | P2 P3 |
25 ก.ย. | 17:10 | คิวบา | 0–3 | ญี่ปุ่น | 21–25 | 20–25 | 20–25 | 61–75 | P2 P3 | ||
25 ก.ย. | 20:00 | เบลเยียม | 1–3 | จีน | 25–19 | 18–25 | 13–25 | 21–25 | 77–94 | P2 P3 | |
27 ก.ย. | 10:30 | อาเซอร์ไบจาน | 0–3 | เบลเยียม | 18–25 | 18–25 | 19–25 | 55–75 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 17:10 | ญี่ปุ่น | 3–0 | ปวยร์โตรีโก | 25–22 | 25–19 | 25–18 | 75–59 | P2 P3 | ||
27 ก.ย. | 20:00 | จีน | 3–1 | คิวบา | 25–16 | 20–25 | 25–15 | 25–22 | 95–78 | P2 P3 | |
28 ก.ย. | 10:30 | อาเซอร์ไบจาน | 3–2 | คิวบา | 25–22 | 24–26 | 25–19 | 17–25 | 15–12 | 106–104 | P2 P3 |
28 ก.ย. | 17:10 | ญี่ปุ่น | 1–3 | จีน | 18–25 | 25–20 | 19–25 | 24–26 | 86–96 | P2 P3 | |
28 ก.ย. | 20:00 | เบลเยียม | 3–0 | ปวยร์โตรีโก | 25–23 | 26–24 | 25–19 | 76–66 | P2 P3 |
รอบที่สอง[แก้]
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น เวลายุโรปกลาง UTC+02:00 (ช้ากว่าไทย 5 ชั่วโมง)
- คะแนนจากการแข่งขันกับทีมที่ผ่านเข้ามารอบจัดอันดับด้วยในรอบแรกจะถูกนำมารวมในการแข่งขันรอบที่สอง
ผ่านเข้าแข่งขันรอบที่สาม |
กลุ่ม E[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | อิตาลี | 18 | 7 | 0 | 21 | 8 | 2.625 | 674 | 575 | 1.172 |
2 | จีน | 18 | 6 | 1 | 20 | 9 | 2.222 | 678 | 572 | 1.185 |
3 | เยอรมนี | 15 | 4 | 3 | 18 | 9 | 2.000 | 610 | 555 | 1.099 |
4 | ญี่ปุ่น | 12 | 4 | 3 | 15 | 11 | 1.364 | 571 | 568 | 1.005 |
5 | เบลเยียม | 9 | 3 | 4 | 11 | 12 | 0.917 | 510 | 495 | 1.030 |
6 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 9 | 3 | 4 | 12 | 15 | 0.800 | 566 | 581 | 0.974 |
7 | อาเซอร์ไบจาน | 3 | 1 | 6 | 6 | 19 | 0.316 | 508 | 598 | 0.849 |
8 | อาร์เจนตินา | 0 | 0 | 7 | 1 | 21 | 0.048 | 373 | 546 | 0.683 |
วันที่ | เวลา | สนาม | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ต.ค. | 17:00 | BRI | 'เยอรมนี ' | 3–0 | เบลเยียม | 25–19 | 25–20 | 25–18 | 75–57 | 75–57 | ||
1 ต.ค. | 17:10 | TET | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 2–3 | ' ญี่ปุ่น' | 22–25 | 25–23 | 25–18 | 20–25 | 9–15 | 101–106 | 101–106 |
1 ต.ค. | 20:00 | BRI | 'อิตาลี ' | 3–1 | อาเซอร์ไบจาน | 25–21 | 22–25 | 25–15 | 25–20 | 97–81 | 97–81 | |
1 ต.ค. | 20:10 | TET | อาร์เจนตินา | 0–3 | ' จีน' | 14–25 | 12–25 | 18–25 | 44–75 | 44–75 | ||
2 ต.ค. | 17:00 | BRI | 'เยอรมนี ' | 3–0 | อาเซอร์ไบจาน | 25–22 | 25–23 | 25–18 | 75–63 | 75–63 | ||
2 ต.ค. | 17:10 | TET | อาร์เจนตินา | 0–3 | ' ญี่ปุ่น' | 20–25 | 20–25 | 22–25 | 62–75 | 62–75 | ||
2 ต.ค. | 20:00 | BRI | 'อิตาลี ' | 3–1 | เบลเยียม | 25–17 | 25–21 | 21–25 | 25–17 | 96–80 | 96–80 | |
2 ต.ค. | 20:10 | TET | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 1–3 | ' จีน' | 17–25 | 26–24 | 17–25 | 17–25 | 77–99 | 77–99 | |
4 ต.ค. | 17:00 | BRI | เยอรมนี | 2–3 | ' จีน' | 21–25 | 19–25 | 25–23 | 25–21 | 13–15 | 103–109 | 103–109 |
4 ต.ค. | 17:10 | TET | อาร์เจนตินา | 0–3 | ' เบลเยียม' | 19–25 | 13–25 | 9–25 | 41–75 | 41–75 | ||
4 ต.ค. | 20:00 | BRI | 'อิตาลี ' | 3–2 | ญี่ปุ่น | 15–25 | 23–25 | 25–12 | 25–19 | 17–15 | 105–96 | 105–96 |
4 ต.ค. | 20:10 | TET | 'สาธารณรัฐโดมินิกัน ' | 3–1 | อาเซอร์ไบจาน | 25–18 | 22–25 | 25–16 | 25–21 | 97–80 | 97–80 | |
5 ต.ค. | 17:00 | TET | อาร์เจนตินา | 1–3 | ' อาเซอร์ไบจาน' | 25–21 | 19–25 | 16–25 | 22–25 | 82–96 | 82–96 | |
5 ต.ค. | 17:10 | BRI | 'เยอรมนี ' | 3–0 | ญี่ปุ่น | 25–16 | 25–18 | 25–22 | 75–56 | 75–56 | ||
5 ต.ค. | 20:00 | BRI | 'อิตาลี ' | 3–2 | จีน | 29–27 | 19–25 | 22–25 | 25–20 | 15–11 | 110–108 | 110–108 |
5 ต.ค. | 20:10 | TET | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 0–3 | ' เบลเยียม' | 20–25 | 20–25 | 17–25 | 57–75 | 57–75 |
กลุ่ม F[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | บราซิล | 20 | 7 | 0 | 21 | 6 | 3.500 | 642 | 567 | 1.132 |
2 | สหรัฐอเมริกา | 18 | 6 | 1 | 19 | 7 | 2.714 | 635 | 549 | 1.157 |
3 | รัสเซีย | 13 | 5 | 2 | 17 | 11 | 1.545 | 654 | 600 | 1.090 |
4 | เซอร์เบีย | 13 | 4 | 3 | 17 | 12 | 1.417 | 642 | 620 | 1.035 |
5 | ไทย | 9 | 3 | 4 | 10 | 14 | 0.714 | 530 | 567 | 0.935 |
6 | ตุรกี | 6 | 2 | 5 | 10 | 18 | 0.556 | 584 | 629 | 0.928 |
7 | บัลแกเรีย | 4 | 1 | 6 | 7 | 18 | 0.389 | 533 | 593 | 0.899 |
8 | เนเธอร์แลนด์ | 1 | 0 | 7 | 5 | 21 | 0.238 | 527 | 622 | 0.847 |
วันที่ | เวลา | สนาม | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 ต.ค. | 17:00 | VRN | 'เซอร์เบีย ' | 3–0 | ไทย | 25–22 | 25–18 | 25–17 | 75–57 | 75–57 | ||
1 ต.ค. | 17:00 | MDN | บัลแกเรีย | 0–3 | ' สหรัฐอเมริกา' | 14–25 | 21–25 | 19–25 | 54–75 | 54–75 | ||
1 ต.ค. | 20:00 | VRN | 'บราซิล ' | 3–1 | เนเธอร์แลนด์ | 25–23 | 19–25 | 25–16 | 25–17 | 94–81 | 94–81 | |
1 ต.ค. | 20:00 | MDN | ตุรกี | 2–3 | ' รัสเซีย' | 18–25 | 25–22 | 25–21 | 15–25 | 13–15 | 96–108 | 96–108 |
2 ต.ค. | 17:00 | VRN | 'เซอร์เบีย ' | 3–0 | เนเธอร์แลนด์ | 25–20 | 25–18 | 25–19 | 75–57 | 75–57 | ||
2 ต.ค. | 17:00 | MDN | บัลแกเรีย | 1–3 | ' รัสเซีย' | 20–25 | 18–25 | 28–26 | 21–25 | 87–101 | 87–101 | |
2 ต.ค. | 20:00 | VRN | 'บราซิล ' | 3–0 | ไทย | 25–20 | 25–19 | 25–19 | 75–58 | 75–58 | ||
2 ต.ค. | 20:00 | MDN | ตุรกี | 0–3 | ' สหรัฐอเมริกา' | 18–25 | 19–25 | 27–29 | 64–79 | 64–79 | ||
4 ต.ค. | 17:00 | VRN | เซอร์เบีย | 1–3 | ' สหรัฐอเมริกา' | 27–25 | 20–25 | 21–25 | 15–25 | 83–100 | 83–100 | |
4 ต.ค. | 17:00 | MDN | บัลแกเรีย | 1–3 | ' ไทย' | 26–24 | 22–25 | 23–25 | 25–27 | 96–101 | 96–101 | |
4 ต.ค. | 20:00 | VRN | 'บราซิล ' | 3–1 | รัสเซีย | 26–24 | 25–21 | 21–25 | 25–23 | 97–93 | 97–93 | |
4 ต.ค. | 20:00 | MDN | 'ตุรกี ' | 3–2 | เนเธอร์แลนด์ | 22–25 | 25–23 | 19–25 | 25–20 | 16–14 | 107–107 | 107–107 |
5 ต.ค. | 17:00 | VRN | เซอร์เบีย | 2–3 | ' รัสเซีย' | 21–25 | 25–19 | 26–24 | 17–25 | 12–15 | 101–108 | 101–108 |
5 ต.ค. | 17:00 | MDN | 'บัลแกเรีย ' | 3–0 | เนเธอร์แลนด์ | 25–15 | 25–23 | 25–21 | 75–59 | 75–59 | ||
5 ต.ค. | 20:00 | VRN | 'บราซิล ' | 3–1 | สหรัฐอเมริกา | 25–23 | 25–15 | 18–25 | 25–21 | 93–84 | 93–84 | |
5 ต.ค. | 20:00 | MDN | ตุรกี | 0–3 | ' ไทย' | 17–25 | 23–25 | 23–25 | 63–75 | 63–75 |
รอบที่สาม[แก้]
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น เวลายุโรปกลาง UTC+02:00 (ช้ากว่าไทย 5 ชั่วโมง)
- ทีมที่ได้อันดับที่ 1 ในกลุ่ม E และ F จะเป็นทีมยืนของกลุ่ม G และ H ตามลำดับ ส่วนทีมที่ได้อันดับที่ 2 และ 3 ในกลุ่ม E และ F จะได้รับการจับฉลาก
ผ่านเข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
กลุ่ม G[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | สหรัฐอเมริกา | 6 | 2 | 0 | 6 | 1 | 6.000 | 173 | 146 | 1.185 |
2 | อิตาลี | 2 | 1 | 1 | 3 | 5 | 0.600 | 174 | 177 | 0.983 |
3 | รัสเซีย | 1 | 0 | 2 | 3 | 6 | 0.500 | 186 | 210 | 0.886 |
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ต.ค. | 20:00 | อิตาลี | 0–3 | สหรัฐอเมริกา | 22–25 | 23–25 | 17–25 | 62–75 | P2 P3 | ||
9 ต.ค. | 20:00 | สหรัฐอเมริกา | 3–1 | รัสเซีย | 23–25 | 25–20 | 25–20 | 25–19 | 98–84 | P2 P3 | |
10 ต.ค. | 20:00 | อิตาลี | 3–2 | รัสเซีย | 25–20 | 25–16 | 21–25 | 24–26 | 17–15 | 112–102 | P2 P3 |
กลุ่ม H[แก้]
แต้ม | แข่ง | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | บราซิล | 6 | 2 | 0 | 6 | 0 | MAX | 152 | 114 | 1.333 |
2 | จีน | 3 | 1 | 1 | 3 | 4 | 0.750 | 152 | 165 | 0.921 |
3 | เยอรมนี | 0 | 0 | 2 | 1 | 6 | 0.167 | 144 | 169 | 0.852 |
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
8 ต.ค. | 17:30 | บราซิล | 3–0 | จีน | 25–19 | 27–25 | 25–14 | 77–58 | P2 P3 | ||
9 ต.ค. | 17:30 | จีน | 3–1 | เยอรมนี | 25–22 | 19–25 | 25–20 | 25–21 | 94–88 | P2 P3 | |
10 ต.ค. | 17:30 | บราซิล | 3–0 | เยอรมนี | 25–21 | 25–19 | 25–16 | 75–56 | P2 P3 |
รอบสุดท้าย[แก้]
- เวลาการแข่งขันในท้องถิ่น เวลายุโรปกลาง UTC+02:00 (ช้ากว่าไทย 5 ชั่วโมง)
รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | ||||||
11 ตุลาคม – มิลาน | |||||||
สหรัฐอเมริกา | 3 | ||||||
จีน | 1 | ||||||
12 ตุลาคม – มิลาน | |||||||
สหรัฐอเมริกา | 2 | ||||||
อิตาลี | 3 | ||||||
รอบชิงอันดับที่ 3 | |||||||
11 ตุลาคม – มิลาน | 12 ตุลาคม – มิลาน | ||||||
อิตาลี | 3 | จีน | 2 | ||||
บราซิล | 2 | บราซิล | 3 |
รอบรองชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
11 ต.ค. | 17:30 | สหรัฐอเมริกา | 3–1 | จีน | 25–22 | 16–25 | 25–20 | 27–25 | 93–92 | P2 P3 | |
11 ต.ค. | 20:00 | อิตาลี | 3–2 | บราซิล | 24–26 | 25–16 | 24–26 | 25–21 | 15–9 | 113–98 | P2 P3 |
รอบชิงอันดับที่ 3[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
12 ต.ค. | 17:30 | จีน | 2–3 | บราซิล | 15–25 | 21–25 | 25–20 | 25–16 | 10–15 | 96–101 | P2 P3 |
รอบชิงชนะเลิศ[แก้]
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
12 ต.ค. | 20:00 | สหรัฐอเมริกา | 2–3 | อิตาลี | 25–23 | 23–25 | 19–25 | 25–21 | 12–15 | 104–109 | P2 P3 |
อันดับการแข่งขัน[แก้]
|
|