ข้ามไปเนื้อหา
เมนูหลัก
เมนูหลัก
ย้ายเมนูไปที่แถบด้านข้าง
ซ่อน
การนำทาง
หน้าหลัก
ถามคำถาม
เหตุการณ์ปัจจุบัน
สุ่มบทความ
เกี่ยวกับวิกิพีเดีย
ติดต่อเรา
บริจาคให้วิกิพีเดีย
มีส่วนร่วม
คำอธิบาย
เริ่มต้นเขียน
ศาลาประชาคม
ปรับปรุงล่าสุด
ดิสคอร์ด
ค้นหา
ค้นหา
หน้าตา
สร้างบัญชี
เข้าสู่ระบบ
เครื่องมือส่วนตัว
สร้างบัญชี
เข้าสู่ระบบ
หน้าสำหรับผู้แก้ไขที่ออกจากระบบ
เรียนรู้เพิ่มเติม
ส่วนร่วม
คุย
แม่แบบ
:
สถานีรถไฟฟ้า MRT สายเฉลิมรัชมงคล
เพิ่มภาษา
เพิ่มลิงก์ข้ามภาษา
แม่แบบ
อภิปราย
ไทย
อ่าน
แก้ไขต้นฉบับ
ดูประวัติ
เครื่องมือ
เครื่องมือ
ย้ายเมนูไปที่แถบด้านข้าง
ซ่อน
การกระทำ
อ่าน
แก้ไขต้นฉบับ
ดูประวัติ
ทั่วไป
หน้าที่ลิงก์มา
การเปลี่ยนแปลงที่เกี่ยวโยง
อัปโหลดไฟล์
หน้าพิเศษ
ลิงก์ถาวร
สารสนเทศหน้า
รับยูอาร์แอลแบบสั้น
ดาวน์โหลดคิวอาร์โค้ด
พิมพ์/ส่งออก
ดาวน์โหลดเป็น PDF
รุ่นพร้อมพิมพ์
หน้าตา
ย้ายเมนูไปที่แถบด้านข้าง
ซ่อน
จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
ชื่อและสีของสถานี
รหัสสถานี
จุดเปลี่ยนเส้นทาง
วันที่เปิดให้บริการ
ท่าพระ
(จรัญสนิทวงศ์)
BL01
ช่วงหัวลำโพง - หลักสอง
สายสีเทา
สถานีท่าพระ
(โครงการ)
23 ธันวาคม พ.ศ. 2562
จรัญฯ 13
BL02
ไฟฉาย
BL03
บางขุนนนท์
BL04
สายสีส้ม
สถานีบางขุนนนท์
(โครงการ)
สายสีแดงอ่อน
สถานีจรัญสนิทวงศ์
(โครงการ)
บางยี่ขัน
BL05
สิรินธร
BL06
4 ธันวาคม พ.ศ. 2562
บางพลัด
BL07
บางอ้อ
BL08
สะพานข้าม
แม่น้ำเจ้าพระยา
บางโพ
BL09
เรือด่วนเจ้าพระยา
ท่าบางโพ
4 ธันวาคม พ.ศ. 2562
เตาปูน
BL10
สายสีม่วง
(สถานีร่วม)
11 สิงหาคม พ.ศ. 2560
บางซื่อ
BL11
สายสีแดงอ่อน
สายสีแดงเข้ม
สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์
สายซิตี้
สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์
(กำลังก่อสร้าง)
3 กรกฎาคม พ.ศ. 2547
กำแพงเพชร
BL12
สวนจตุจักร
BL13
สายสุขุมวิท
สถานีหมอชิต
พหลโยธิน
BL14
สายสุขุมวิท
สถานีห้าแยกลาดพร้าว
ลาดพร้าว
BL15
สายสีเหลือง
สถานีลาดพร้าว
รัชดาภิเษก
BL16
สุทธิสาร
BL17
ห้วยขวาง
BL18
ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย
BL19
สายสีส้ม
(สถานีร่วม)
(กำลังก่อสร้าง)
พระราม 9
BL20
เพชรบุรี
BL21
สายซิตี้
สถานีมักกะสัน
สายสีแดงอ่อน
สถานีมักกะสัน
(โครงการ)
เรือโดยสารคลองแสนแสบ
ท่าอโศก
สายสีฟ้า
สถานีมักกะสัน
(โครงการ)
สุขุมวิท
BL22
สายสุขุมวิท
สถานีอโศก
ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
BL23
สายสีเทา
สถานีพระราม 4
(โครงการ)
คลองเตย
BL24
สายสีเทา
สถานีคลองเตย
(โครงการ)
สายสีแดงอ่อน
สถานีคลองเตย
(โครงการ)
ลุมพินี
BL25
สายสีเทา
สถานีลุมพินี
(โครงการ)
สายสีฟ้า
สถานีลุมพินี
(โครงการ)
สีลม
BL26
สายสีลม
สถานีศาลาแดง
สามย่าน
BL27
หัวลำโพง
BL28
สายสีแดงเข้ม
สถานีหัวลำโพง
(โครงการ)
วัดมังกร
BL29
29 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
สามยอด
BL30
สายสีม่วง
(สถานีร่วม)
(กำลังก่อสร้าง)
สนามไชย
BL31
เรือด่วนเจ้าพระยา
ท่าราชินี
อุโมงค์ลอดใต้แม่น้ำเจ้าพระยา
อิสรภาพ
BL32
สายสีทอง
สถานีอิสรภาพ
(โครงการ)
29 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
ท่าพระ
(เพชรเกษม)
BL01
ช่วงเตาปูน - ท่าพระ
สายสีเทา
สถานีท่าพระ
(โครงการ)
บางไผ่
BL33
24 สิงหาคม พ.ศ. 2562
บางหว้า
BL34
สายสีลม
สถานีบางหว้า
เพชรเกษม 48
BL35
21 กันยายน พ.ศ. 2562
ภาษีเจริญ
BL36
บางแค
BL37
หลักสอง
BL38
กล่องนี้:
ดู
คุย
แก้
หมวดหมู่
:
รถไฟฟ้ามหานคร สายเฉลิมรัชมงคล